Thắc mắc quy định của thông tư 68/2012/TT_BTC về quy định đấu thầu mua sắm tài sản ??

Thứ tư - 28/08/2013 23:40 5.934 0
Tôi muốn hỏi các anh/chị về một nội dung chưa hiểu của thông tư 68/2012/TT_BTC về quy định đấu thầu mua sắm tài sản như sau: theo khoản 6 điều 14 của thông này quy định chỉ định thầu được áp dụng mua sắm tài sản có gói thầu không quá 100 triệu đồng nhưng ở khoản 2 điều 32 lại cho mua từ trên 100 triệu đồng đến không quá 500 triệu đồng. Vậy cho tôi hỏi việc mua sắm tài sản có giá từ 500 triệu đồng trở xuống được chỉ định thầu không? Mong sớm nhận hồi âm. Xin cám ơn.
Tại điều 14 Thông tư số 68/2012/TT-BTC ngày 26/4/2012 của Bộ Tài chính quy định về việc đấu thầu mua sắm tài sản nhằm duy trì hoạt động thường xuyên của cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội, tổ chức chính trị xã hội – nghề nghiệp, tổ chức xã hội, tổ chức xã hội – nghề nghiệp, đơn vị vũ trang nhân dân có quy định 7 trường hợp được áp dụng hình thức chỉ định thầu, trong đó quy định tại khoản 6 (về giá gói thầu) chỉ là 1 trong số các trường hợp được chỉ định thầu. 

Khoản 2 Điều 32 quy định: … gói thầu mua sắm tài sản được áp dụng hình thức chỉ định thầu, có gói thầu từ trên 100.000.000 đồng (một trăm triệu đồng) đến không quá 500.000.000 đồng (năm trăm triệu đồng)…
Như vậy, để được áp dụng quy trình chỉ định thầu rút gọn theo quy định tại điều 32, trước hết gói thầu phải thuộc trường hợp được chỉ định thầu theo quy định tại điều 14.

Tác giả bài viết: KTT

Nguồn tin: Bộ Tài chính

yk
nh
kb
hd
cds
cl
cuc
ck
a9
a8
a7
a6
Thống kê truy cập
  • Đang truy cập4
  • Hôm nay586
  • Tháng hiện tại48,592
  • Tổng lượt truy cập40,791,996
EMC
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây